- Wasu karnuka suna da mummunar dabi'ar cin najasa
Wasu karnuka suna son cin najasa, wanda wataƙila najasar ɗan adam ce ko najasar kare. Saboda sau da yawa akwai ƙwai masu kama da ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta masu cutarwa a cikin najasar, karnuka suna da sauƙin haifar da kamuwa da cuta bayan sun ci abinci, don haka ya kamata a daina. Domin hana karnuka cin najasa, za ku iya ƙara bitamin ko ma'adanai a cikin abincin.
- Mai gaskiya da aminci ga ubangidansa
Bayan kare ya yi zaman lafiya da mai shi na wani lokaci, zai ƙulla dangantaka mai ƙarfi da marar laifi da mai shi. Yawancin karnuka suna nuna baƙin ciki idan masu su suka gamu da rashin sa'a, ba sa nuna abinci, ko rashin sha'awar komai, da rashin gajiya. Da tsawon lokacin da mutane da karnuka ke ɓatar da juna, haka nan wannan halayyar kare take bayyana.
Karnuka suna da zuciya mai ƙarfi ta kariya da kuma cikakkiyar biyayya ga masu su, suna iya yin gwagwarmaya don taimaka wa masu su, kuma suna ɗaukar jarumtaka wajen ɗaukar jagora, ba tare da la'akari da rayuwarsu ba don kammala ayyukan da masu su suka ba su, kuma wani lokacin suna sa mutane su yi mamakin abubuwa, kamar ta hanyar horo, iya ƙidaya, karatu da sauransu.
- Karnuka suna da kyawawan abubuwan tunawa
Karnuka suna da kyakkyawar fahimtar lokaci da ƙwaƙwalwa. Dangane da ra'ayin lokaci, kowane kare yana da irin wannan gogewa, duk lokacin da lokacin ciyarwa, kare zai zo wurin ciyarwa kai tsaye, yana nuna farin ciki mara kyau. Idan mai shi ya ɗan makara wajen ciyarwa, zai yi muku gargaɗi ta hanyar raɗawa ko ƙwanƙwasa ƙofar. Idan ana maganar tunawa, karnuka suna da ƙarfin tunawa da masu su da gidajen da suka rene su a ciki, har ma da muryar masu su. Saboda haka, kare yana da matuƙar son komawa gida kuma yana iya komawa gidan maigidansa daga ɗaruruwan mil. Wasu mutane suna tunanin yana da alaƙa da ƙarfin ƙwaƙwalwar karen, wasu kuma suna tunanin yana da alaƙa da jin ƙamshi na kare, suna dogara da fahimtarsa mai laushi don nemo hanyar komawa.
- Ta hanyar amfani da ra'ayin kare game da lokaci da ƙwaƙwalwa yana da ƙarfi, za mu iya horar da kare don yin bayan gida, yin fitsari, cin abinci, yin barci a matsayi uku, don haka ukun su sami matsayi mai kyau, wanda ke taimakawa wajen kiyaye ɗakin kare mai tsabta da bushewa. Bugu da ƙari, dole ne a auna yawan lokacin da ake ciyar da shi.
Lokacin Saƙo: Nuwamba-01-2023


